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BODI YA MIKOPO YA ELIMU YA JUU ZANZIBAR  

MWONGOZO WA UTOAJI MIKOPO KWA WAOMBAJI 

WAPYA KWA MWAKA WA MASOMO 2024/2025 

 

1.0 UTANGULIZI 

Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu Zanzibar (BMEJZ) ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea ikiwa 

chini ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali (WEMA) na imeanzishwa chini ya Sheria Namba 

3 ya mwaka 2011. Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu Zanzibar inajukumu la kutoa mikopo kwa 

wanafunzi wa elimu ya juu na kukusanya marejesho ya mikopo hiyo kwa lengo la kuufanya 

utaratibu wa utoaji mikopo kuwa endelevu.  

Waombaji mikopo ya elimu ya juu kwa mwaka wa masomo 2024/2025 

wanatakiwa kusoma na kufuata taratibu za maombi katika Mwongozo huu wa 

mwaka wa masomo 2024/2025. 

2.0 MAELEKEZO MUHIMU KWA WAOMBAJI WAPYA 

Waombaji wote wa Mikopo ya Elimu ya Juu kwa mwaka wa masomo 2024/25 maombi yao 

yanapaswa kuyawasilisha kupitia mfumo maalum wa maombi ya mtandaoni unaojulikana 

ZHELB Online Loans Application System (ZOLAS). 

Mfumo wa ZOLAS umeunganishwa na mifumo ya Tasisisi nyengine za Elimu ya Juu, zikiwemo 

Tume ya Taifa ya Vyuo Vikuu (TCU), Baraza la Mafunzo ya Ufundi (NACTVET), Baraza la Taifa 

la Mitihani (NECTA). 

Aidha, ZOLAS imeunganishwa na mfumo wa Mamlaka ya Usajli wa Matukio Maalum ya Kijamii 

ya Zanzibar (ZCSRA) inayotoa vitambulisho vya Mzanzibari Mkaazi, na mfumo wa malipo wa 

Serikali (ZANMALIPO). 

Ili kuweza kutuma maombi kwenye mfumo wa ZOLAS, waombaji wote wanatakiwa kuzingatia 

mambo yafuatayo:  

i. Kuwa na Kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi.  

ii. Kuhakikisha kuwa nambari ya mtihani wa kidato cha nne iwe sawa na nambari 

aliyoituma kuwasilisha maombi ya kujiunga na chuo. 

iii. Kuhakikisha kuwa majina yake matatu yanayotumika kwenye Kitambulisho cha 

Mzanzibari Mkaazi na kidato cha nne yanalingana. 

iv. Wahitimu wa nje ya Tanzania wawe na ithibati ya ulinganisho (Equivalence) kutoka 

NECTA kwa kidato cha nne na sita, NACTVET kwa Stashahada na TCU kwa Shahada. 

v. Wahitimu wa Stashahada wawe na Award Verification Number (AVN) kutoka NACTVET).  

vi. Kuwa na baruapepe (email) binafsi na ambayo haitobadilika kwa wakati 

wote.Waombaji wanasisitizwa kuhifadhi vizuri neno siri (password) zao 
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vii. Kuwa na nambari ya simu ya mkononi iliyosajiliwa na kutumika wakati wote. Mwombaji 

atatakiwa kuweka nambari yake ya simu kwa kutumia “country code“ 

(255XXXXXXXXX). 

viii. Kuhakikisha kufanya malipo stahiki ya maombi kwenye akaunti ya BMEJZ baada ya 

kufungua akaunti (profile) kwenye mfumo wa maombi wa ZOLAS na kupatiwa nambari 

ya kumbukumbu (control number) ya kufanyia malipo hayo. 

ix. Kurudufu (scanning) nyaraka zote muhimu zinazohitajika wakati wa maombi zikiwemo 

barua za kukubaliwa kujiunga na masomo, matokeo (transcript) na vyeti vya kumalizia 

masomo kwa waombaji shahada ya pili/uzamili na shahada ya tatu/uzamivu.  

x. Waombaji wote wa vyuo vya nje ya nchi wanatakiwa kuambatisha barua za udahili 

(Admission letter) pamoja na barua kutoka Tume ya Taifa ya Vyuo Vikuu (TCU) 

zinazoridhia kujiunga na Chuo na kusoma fani husika (No Objection Certificate). 

xi. Maombi ya mikopo yanapaswa kukamilika, taarifa sahihi na kuwasilishwa ndani ya 

wakati. 

3.0 JINSI YA KUTUMA MAOMBI 

Maombi ya mikopo yatumwe kupitia tovuti ya BMEJZ (https://zhelb.go.tz) na kubonyeza 

kitufe cha Online Loan Application System. 

Aidha, waombaji wanaweza kutuma maombi yao kupitia kiunganishi 

(link).zolas.zhelb.go.tz/zolas.  

Ili kuweza kuwasilisha maombi hayo, kila mwombaji anatakiwa kukamilisha hatua zifuatazo: 

3.1 Kujisajili 

Baada ya kubofya kiunganishi zolas.zhelb.go.tz/zolas utafunguka ukarasa ambao 

mwombaji atapaswa kujaza nambari ya Kitambulisho cha Mzanzibar Mkaazi na nambari ya 

mtihani wa kidato cha nne. 

Angalizo:  

 Majina matatu ya muombaji yanayotumika kwenye kitambulisho cha Mzanzibari na 

kidato cha nne yawe yanalingana. Vyenginevyo utashindwa kusajiliwa na kuendelea na 

hatua nyengine zinazofuata. 

 Nambari ya mtihani wa kidato cha nne iwe sawa na nambari iliyotumika kuwasilisha 

maombi ya kujiunga na chuo. 

Baada ya kukamilika kwa hatua hii, mwombaji ataingiza nambari yake ya simu ya mkononi, 

anuani ya baruapepe na nambari ya mtihani wa kidato cha sita akiwa ni mhitimu wa kidato 

cha sita au nambari maalum ya utambulisho (Award Verfication Number – AVN) kwa 

mhitimu wa Stashahada/Diploma. 

 

 

https://zhelb.go.tz/
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3.2 Kufungua Akaunti (ZHELB Online Student Account) 

Wakati wakujisajili katika Mfumo wa ZOLAS, Mwombaji atatumiwa nambari maalum 

(Verification Code) kwenye baruapepe aliyowasilisha. Mwombaji atapaswa kuitumia 

nambari maalum (Verification Code) kwa kuweka neno siri (create password) ambayo 

ataitumia kwa kuingia kwenye Mfumo wa ZOLAS. Katika Mfumo wa ZOLAS, Mwombaji 

atapaswa kutumia jina la utambulisho (username) ambayo ni nambari yake ya Kitambulisho 

cha Mzanzibari Mkaazi 

3.3 Kutuma maombi 

Ufunguzi wa akaunti unamwezesha mwombaji kutuma maombi kwa kufuata maelekezo 

yaliyopo na kujaza kikamilifu kila kipengele husika ikiwa ni pamoja na waombaji wa mikopo 

kulipa TZS 30,000/- ambazo ni gharama za maombi zinazolipwa kupitia mitandao ya simu 

ya mkononi. Malipo yatafanyika baada ya mwombaji kupatiwa nambari maalum (control 

number). Malipo yatakayofanyika bila ya kutumia nambari maalum (control number) 

hayatozingatiwa. Kwa upande wa maombi ya Ufadhili wa SMZ, maombi yake hayatokuwa na 

gharama za kulipa. 

Tanbihi: Kwa kuwa Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu Zanzibar (BMWEJZ) 

imeunganisha mifumo yake na HESLB, hivyo waombaji wote wa Mkopo wa BMWEJZ 

watapaswa kuwasilisha maombi ya mkopo HESLB ili ombi lako la BMEWEJZ liweze 

kuwasilishwa. 

Kwa maelezo zaidi tembelea https://zhelb.go.tz au piga simu namba +255777607509/ 

+255777348967 

3.4 SIFA ZA KUPATA MIKOPO  

Sifa za waombaji wa mikopo ambao maombi yao yanaweza kuzingatiwa wakati wa uteuzi 

zimetajwa kwenye kifungu cha 20 cha Sheria Na. 3/2011 ya BMEJZ.  

Sifa hizo ni zifuatazo: 

a) Awe Mzanzibari mwenye kitambulisho cha Mzanzibari Mkaazi. 

b) Awe amewasilisha maombi yake kupitia mfumo wa mtandao wa maombi wa BMEJZ ndani 

ya muda maalum uliowekwa. 

c) Awe amepata alama nzuri za ufaulu zinazomruhusu kupata udahili kwenye chuo cha elimu 

ya juu kinachotambuliwa na mamlaka husika nchini. 

d) Awe ameomba fani za vipaumbele vya Taifa (Angalia Kiambatisho Na. 1). 

e) Asiwe na mkopo au udhamini wa masomo kutoka taasisi nyengine. 

f) Ukomo wa umri wakati wa kutuma maombi usiozidi miaka 35 kwa Mwombaji wa shahada 

ya kwanza, miaka 45 kwa mwombaji wa shahada ya uzamili na miaka 47 kwa mwombaji 

wa shahada ya uzamivu. 

https://zhelb.go.tz/
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g) Mwombaji anayedaiwa na BMEJZ awe ameshaanza kulipa deni lake kwa angalau asilimia 

25 ya deni lote bila ya kusita kwa malipo ya deni ya kila mwezi. Ikumbukwe kuwa malipo 

ya asilimia 25 ya mkopo wa awali siyo dhamana ya kupangiwa mkopo. 

h) Waombaji wa vyuo vya nje wapate ithibati ya kukubaliwa kujiunga na chuo (No Objection 

Certificate) kutoka Tume ya Vyuo Vikuu ya Tanzania (TCU). 

Wanafunzi wanaoendelea na masomo ambao ni wanufaika wa mikopo hawahitajiki kuwasilisha 

maombi mapya ya mikopo. Wanafunzi hao wanapaswa kujaza mikataba kwa kila mwaka mpya 

wa masomo unapoanza pamoja na kuwasilisha matokeo ya mitihani. 

4.0 KUTANGAZWA MAJINA YA WAOMBAJI WALIOTEULIWA 

Orodha za majina ya waombaji walioteuliwa kwa kila chuo na fani yatatangazwa kupitia tovuti 

za BMEJZ na WEMA katika mwezi wa Oktoba 2023. Aidha, kila mwombaji atakayeteuliwa 

atatumiwa taarifa ya uteuzi kupitia baruapepe au ujumbe mfupi wa simu na kupitia akaunti 

yake aliyoombea mkopo. 

5.0 KUJAZA MIKATABA 

Mkataba ni hati ya makubaliano kati ya BMEJZ na mwanafunzi ambapo BMEJZ itampatia 

muombaji mafao stahiki baada ya muombaji huyo kutimiza masharti yote yaliyoainishwa 

kwenye Mkataba. 

5.1 MIKATABA YA WAOMBAJI WAPYA 

Waombaji wapya walioteuliwa wa mikopo na ufadhili wa masomo wa SMZ watapaswa kujaza 

mikataba na kulipia ada ya Mkataba ya TZS 35,000 ili kuweza kunufaika na mafao 

yanayotolewa na BMEJZ. Mwombaji aliyeteuliwa atapaswa kuingia kwenye akaunti yake 

aliyoitumia wakati wa kuwasilisha maombi ya mikopo au ufadhili wa masomo wa SMZ. Muda 

wa kujaza Mikataba mipya ni baada ya uteuzi ambao huanzia mwezi wa Oktoba hadi Disemba 

mwishoni. 

Kupitia akaunti hiyo, mwombaji atapatiwa nambari maalum ya kumbukumbu ya kufanya 

malipo (Control Number) kabla ya kuendelea na hatua nyengine za kujaza mikataba. 

5.2 MIKATABA YA WANUFAIKA WANAOENDELEA NA MASOMO 

Wanufaika wa mikopo na ufadhili wa masomo wa SMZ wanaoendelea na masomo mwaka 

2024/25 katika Taasisi mbalimbali za Elimu ya Juu za ndani na nje ya nchi ambao hawakutuma 

maombi yao kwa njia ya mtandao, wataendelea kujaza mikataba inayopatikana katika ofisi za 

BMEJZ za Unguja na Pemba. 

Wanafunzi waliojaza mikataba yao ya awali kwa njia ya mtandao, watapaswa kujaza mikataba 

mipya kwa kuhuisha taarifa zao kulingana na mwaka wa masomo uliopo. 

Wanafunzi wote hao wanaoendelea watapaswa kulipia ada ya Mkataba ya TZS 25,000. Muda 

wa kujaza Mikataba wanafunzi wanaoendela ni kuanzia mwezi wa August hadi Septemba 
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Tanbihi: Kwa wanafunzi wote wapya au wanaoendela ambao watakuwa hawakujaza 

mikataba yao katika mda maalum uliowekwa na BMWEJZ, watapatiwa huduma hio kwa 

malipo ya tozo ya adhabu ya asilimia 100 baada ya kumalizika mda wa kawaida. 

6.0 MAFAO KWA WAOMBAJI WA MIKOPO 

6.1 Utaratibu wa Malipo ya Ada ya Ziada (top up tuition fees) 

Katika mwaka wa masomo 2022/23 BMEJZ imeanzisha utaratibu mpya wa kufidia kwa 

wanafunzi waliopata mkopo ya HESLB na kuomba mkopo wa ZHELB. 

Utaratibu huu wa top up BMWEJZ huwasaidia wanafunzi kwenye kipengele cha ada tu na si 

vyenginevyo.  

Sifa za malipo ya ziada kwa ada (topup) 

a. Awe amepata mkopo wa HESLB na angalau kuomba ZHELB 

b. Awe katika fani za uhandisi wa ndege, sayansi ya afya, ualimu sayansi, kilimo, 

uchumi wa bluu au ualimu sayansi. 

c. Awe amejaza fomu Nam. 5 inayopatikana kwa afisa mikopo wake (loan officer) ndani 

ya muda uliowekwa. Fomu hiyo itakua sehemu ya mkataba wake. 

d. Ada inayoombewa iwe angalau inaanzia 1.5M 

6.2 1.1 Vipengele vya Mafao 

Kwa kuzingatia uhitaji wa waombaji wa mikopo na ufadhili wa masomo wa SMZ, BMEJZ inalipa 

gharama za masomo kwa baadhi ya mafao kama ifuatavyo kwa mwaka 2024/2025:  

 

Na. 

Mafao kwa waombaji 

wa mikopo vyuo vya 

ndani 

Mafao kwa waombaji wa 

mikopo wa vyuo vya nje 

Mafao kwa waombaji 

wa Ufadhili wa SMZ 

1. Ada ya masomo na mitihani Ada ya masomo na mitihani Ada ya masomo na mitihani 

2. Posho la chakula na malazi Posho la chakula na malazi Posho la chakula na malazi 

3. Malipo ya ziada ya ada 

kwa kozi maalum kwa 

wateuliwa wa HESLB 

(TOPUP) 

Tiketi ya ndege Mahitajio maalum ya kitivo 

4. Bima ya afya Bima ya afya Bima ya afya 

5. Stationery Stationery Stationery 

6.   Mafunzo kwa vitendo 
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Tanbihi: Mafao yote tajwa hapo juu ni yatatolewa kwa wanafunzi wa Shahada ya 

Kwanza tu, kwa wanafunzi wa Post graduate (Uzamili na Uzamivu) wao watalipwa Ada 

ya masomo na mitihani tu. Gharama nyengine watapaswa kujigharamia wenyewe. 

6.3 Utaratibu wa Malipo 

Posho la chakula na malazi, Mahitaji maalum ya kitivo, Bima ya afya, stationery na mafunzo 

kwa vitendo zitalipwa moja kwa moja kwenye akaunti ya benki ya mwanafunzi. Ada ya 

masomo na mitihani yatalipwa moja kwa moja kwenye Taasisi husika. 

Tanbihi: inasisitizwa mwanafunzi kuwasilisha nambari yake binafsi ya akaunti na kwa 

usahihi abayo ipo hai. Kwa upande wa mahitaji maalum ya kitivo (special faculty) 

wahusika watapaswa kuwasilisha taarifa za chuo kwa barua rasmi yenye kuonyesha 

hitajio hilo. Kwa upande wa mafunzo kwa vitendo (field) wahusika watapaswa 

kuwasilisha barua ya chuo na uthibitisho wa mafunzo sehemu waliyopokelewa kwa 

barua rasmi inoenda kwa Mkurugenzi Mtendaji wa BMWEJZ. 

7.0 WAOMBAJI WA MIKOPO NJE YA NCHI 

Kwa mwaka 2024/25, waombaji wa masomo katika Taasisi za Elimu ya Juu za nje 

ya nchi watakaoteuliwa kupata mikopo ni wale amabao fani za masomo yao ni za 

Vipaumbele vya Taifa na hazifundishwi au zina ushindani mkubwa katika Taasisi 

za Elimu ya Juu za Tanzania hasa katika kada maalum za afya, uhandisi, mafuta na 

gesi, kilimo, uvuvi, tiba za mifugo na uchumi wa buluu. 

Waombaji wapya wa mikopo wanaotarajia kujiunga au wanaoendelea na masomo katika 

taasisi za elimu ya juu nje ya Tanzania, wanapaswa kuchagua ama kulipwa ada ya masomo 

au posho la kujkimu pekee. Hakuna mwanafunzi atakayelipiwa ada ya masomo na posho la 

kujikimu kwa pamoja. 

Aidha, malipo ya ada yamewekwa ukomo maalum unaolingana na US$ 3,200 kwa mwaka na 

tofauti ya ada itakayojitokeza italipwa na mwafunzi husika. Utaratibu huu unatekelezwa ili 

kumjengea mnufaika wa mikopo ya BMWEJZ mazingira wezeshi ya kurejesha deni lake bila ya 

usumbufu baada ya kuhitimu masomo yake. 

8.0 UTARATIBU WA MKOPO KWA WANAOREJEA MWAKA 

Wanafunzi watakaorejea mwaka husika wa masomo watalazimika kuwasilisha barua rasmi 

kutoka chuoni inayothibitisha uwepo wa taarifa hizo. Uongozi wa BMEJZ ukiridhia mwanafunzi 

husika atapatiwa nyongeza ya mwaka mmoja katika miaka yake ya masomo. 

 Tanbihi: Fursa hiyo ya kupatiwa mkopo kwa mwanafunzi itakuwa ni kwa mara moja 

tu katika miaka yake ya masomo. 
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9.0 RUFAA KWA WAOMBAJI WALIOKOSA MIKOPO 

Wanafunzi watakaokosa kuchaguliwa kupata Mikopo ya BMEJZ na hawakuridhika na matokeo 

wanapaswa kuwasilisha malalamiko yao kwa Mkurugenzi, Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu 

Zanzibar ndani ya mwezi mmoja baada ya kutoka matokeo ya uteuzi. 

10.0 WADHAMINI WA WANUFAIKA WA MKOPO NA WAJIBU WAO 

Kila muombaji wa mkopo atakayeteuliwa atalazimika kuwa na wadhamini wawili. Wadhamini 

wana wajibu wa kuthibitisha usahihi wa taarifa za waombaji na kutoa taarifa zao binafsi 

ambazo zitawasilishwa wakati wa kujaza mkataba wa mkopo kabla ya kusaini. 

Aidha, Wadhamini wanatakiwa kuhakikisha mikopo inarejeshwa na wanapaswa kufahamu 

mahali wakopaji walipo na ikitokea mnufaika hajamaliza kulipa, mdhamini atalazimika kulipa 

mkopo huo. 

11.0 UREJESHAJI MIKOPO 

Baada ya kuhitimu au kusitisha masomo ya elimu ya juu, mnufaika wa mkopo atatakiwa 

kurejesha mkopo kwa kiwango maalum cha malipo kwa kila mwezi au kulipa deni lake kwa 

mkupuo akiwa na uwezo wa kufanya hivyo. 

ANGALIZO: Mwombaji atakayetoa taarifa zisizo sahihi atakuwa amekwenda kinyume na 

taratibu za kanuni na anaweza kuchukuliwa hatua za kisheria ikiwa ni pamoja na jina lake 

kufutwa katika waombaji walioteuliwa kupatiwa mikopo. 

Imetolewa na:  

MKURUGENZI, 

BODI YA MIKOPO YA ELIMU YA JUU, 

ZANZIBAR. 

 

KWA MAWASILIANO 

Email. info@zhelb.go.tz 

Website: https://zhelb.go.tz 

Mobile +255777607509/ +255777348967 

 

ANUWANI: 

MKURUGENZI, 

BODI YA MIKOPO YA ELIMU YA JUU, 

P.O.BOX 3344, 

ZANZIBAR. 

 

 

mailto:info@zhelb.go.tz
https://zhelb.go.tz/


8 

 

 

RATIBA YA KUPOKEA NA UTEUZI WA MAOMBI YA MIKOPO KWA MWAKA 2024/2025 

 

TAREHE SHUGHULI 

24/06/2024 UZINDUZI WA MUONGOZO WA UTOAJI WA MIKOPO NA KUFUNGUA MFUMO WA 

MAOMBI YA MIKOPO 

15/7/2024 UFUNGUZI WA VITUO VYA USAIDIZI WA MAOMBI YA MIKOPO (ONE STOP CENTER) 

 VITUO HIVYO NI HUB YA SKULI YA JANG’OMBE SEKONDARI KWA UNGUJA NA 

MAKTABA KUU CHAKE CHAKE KWA PEMBA 

31/8/2024 KUFUNGA MFUMO WA KUPOKEA MAOMBI YA MIKOPO 

15/10/2024 MATOKEO YA UTEUZI WA MAOMBI YA MIKOPO 

15/11/2024 KUSHUGHULIKIA MAOMBI YA RUFAA 

1/12/2024 KUPOKEA MAOMBI YA ADA YA ZIADA (TOP UP TUITION FEE) 

 

 

Kiambatisho Na. 1: FANI ZA KIPAUMBELE  

Uteuzi wa waombaji, mbali na kuangalia sifa za kitaaluma na vigezo vyengine, hufanywa kwa 

kuzingatia vipaumbele vya Taifa ambavyo hupitiwa upya kila baada ya muda. Fani za 

Vipaumbele vya Taifa kwa mwaka wa masomo 2024/25 vinajumuisha: 
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SEKTA 
FANI NA KIWANGO CHA KIPAUMBELE KWA MWAKA 2023-2026 

DARAJA LA KWANZA DARAJA LA PILI DARAJA LA TATU 

UALIMU 

Science and Mathematics  Curriculum Development 
Learning Materials 

Development 

Technical and Vocational Teachers Home Economy Teachers Language with Education  

Early Childhood and Primary 

Education 

School Science Laboratory 

Management 
 

Geography,  English, History and 
Kiswahili 

IT with Education   

Sign Language Interpretation, 
Child cares, Special Needs,  
Hearing and Visual Impairment 

Education Administration, 

Management and Planning 
 

Physical Education and Sport 

Professional 
Library and Information Studies  

Arts and Creativity specialists   

AFYA 

Anaesthesiology Cardiology Biochemistry 

Orthodontic Dentistry Dermatology/ Dendrologist Prosthetics and orthoptist 

Gastroenterology Endocrinology Health Informatics 

Oral and Maxi facial Dentist 
Neonatologist 
 

Electrical and Biomedical 
Engineering 

Haematology General Surgeon 
Medical Microbiology and 

virology 

Medical imaging and Radiology Medical Emergency Nephrology Epidemiology 

Neurology and Neurosurgery Oncology 
Pharmacy and Clinical 

Pharmacy  

Dialysis Nurse Gynaecology 
Pharmacology and  
toxicology 

Obstetrics and Gynaecology Paediatric surgery Plastic surgery 

Ophthalmology Physiotherapy 
Rheumatology, Allergy and 
Immunology 

Orthopaedic Psychiatry Molecular Biology 

Urology 
Pathology and  Forensic 
Pathology 

Parasitology & Entomology 

ENT ICU podiatry Biotechnology 

Nephrology 
Nursing, Midwifery and Women 
health 

Clinical Chemistry 

Pulmonologist 
Xerographic General Medicine 

 

Laboratory Scientist 

 

Child Psychiatry Stomatology Clinical Psychology 

Spinal and Brain Neurosurgeon 
 

Critical care and Trauma Geriatric Nurses 

Neurologist 
Radiologist 

 
Haematology 

Anaesthesiology Internal medicine Public Health 

Oncology, MD Acupuncturist  

Diagnostic ultrasound Biomedical engineering  

ARDHI 
Cartography Architecture 

Housing and Infrastructure 

Planning 

Geo-informatics 
Quantity Surveying and 
Construction Economics 

Interior design 
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Land Management and valuation 
Property and Facilities 

Management 
 

Land Surveying Engineering 
Urban and Rural Planning 
Development Management 

 

Land Dispute Management   

Building Economics (Quantity 

Survey) 
  

Civil Engineering   

Landscape architecture   

NISHATI NA 

MAJI 

Geology 
Petroleum Economics and 
Finance 

Petroleum Law 

Petroleum Chemistry Radiation Protection 

Operational and Supply 

Chain in Oil and Gas 

Petroleum Engineering 
Renewable Energy and Atomic 

Energy 

Oil and gas management 

Geophysics/Geochemistry Petroleum Data Management  

Petroleum Economics Hydrology  

Oil and Gas  Engineering Accounting in Oil and Gas  

Water Engineering Drilling Engineering  

Water Resource Management 
Petroleum reservoir Engineering 
 

 

Mining Engineering     

Electrical Energy and System   

Mechatronic Engineering   

Water Supply and Sanitation 

Engineering 
  

Solar Power Engineering   

Electrical and Electronic 

Engineering 
  

Electronic Science and Technology   

Mineral Processing Engineering   

 BIASHARA NA 

VIWANDA 

Trade Negotiation 
International Economy and 

Trade/Finance/Commerce 

Trade  Economy and 

Administration 

Metrology and Standardization Entrepreneurship  

Industrial Engineering (Production, 

Quality Assurance, Product Design) 

Metallurgy Processing 

Engineering 
 

Chemical Engineering   

Legal and Industrial Metrology   

Automotive Engineering   

Mechanical engineering   

Biological/Chemical Laboratories 
Technicians 

  

UTALII 

Digital Marketing and Branding Language Professions Hotel Management 

Tourism Product Development and 

Grading 
Hospitality 

International Privacy and 
Security in Tourism 
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Cultural heritage Management and 

Conservation 

Tourism Planning and 

Management 
Antiquate 

Architectural Conservation and 

Historical 
Tourist Wildlife Management  

Museology and Anthropology 

Museum Study 
Archaeology  

KILIMO, 

UFUGAJI, 

UVUVI NA FANI 

ZINAZOSHABI

HIANA NA 

UCHUMI WA 

BULUU  

Aquaculture Science Marine and Coastal Resources Agriculture Planning 

Agriculture Economics 
Forestry Economics and 

Management 
Horticulture 

Irrigation Engineering Animal breeding Agronomy 

Marine Ecology Animal Nutrition Animal Husbandry 

Marine Microbiology and 

Parasitology 
Biotechnology Plant Pathology 

Marine and Coastal Resources Entomology Soil science Disciplines 

Marine Science Plant Breeding Molecular Science 

Bio-processing and post-harvest 
Nutrition and  Food Science 

Technology 
Seed Technology 

Coast Environment 
Biochemical Engineering 

 
Microbiology 

Fish Processing Master Fisherman   

Oceanography Technicians for Sea machines  

Marine Protected Area 

Management (MPS) 

Veterinary 

 
 

Fisheries Science 

 
  

FEDHA 

Tax Policy Analysis and Revenue 

Forecasting 

Project Financial Analysis and 

Management 
Tax Management 

Digital Auditing Taxation Islamic Finance 
Risk and  Damage 

Evaluation 

Taxation on Digital Economy Islamic Insurances 
Procurement and Supply 

Management 

Financial Analyst Accounting and Finance  

Real Estate Finance and 

Investments 
IT with Accounting/Business  

Actuarial science   

USAFIRI NA 

MAWASILIANO 

 

Maritime Transport and Nautical 

Science 
Marine and Port Administration Mass Communication 

Logistics and Transport 

Management 
Road Economists Journalism 

Highway Construction Engineering 
Maritime Business and 

Management 
 

Sound Engineer News Editor  

Marine Navigation Nautical Architecture  
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Maritime Law 
Pilot and Aircraft Maintenance 

Engineering 
 

Shipping and Port Engineering  Mechanical engineering  

Marine engineering technology 
Road Engineering and 

Construction 
 

Civil and Transportation 

Engineering 
Audio Visual  

TEHAMA 

Computer and Software 

Engineering 
Computer Science Graphic Designer 

System Developer System Audit  
Information Technology and 

Telecommunication Law 

Database Management and 

Security 
Biometric Engineering  

Network and Cyber Security 
Signal and Information 

Processing 
 

Computer Forensic Artificial Intelligent  

Information Communication 

Technology and Information 

Systems  

Data Sciences   

Electronics and Telecommunication 

Engineering 
GIS 

 
 

MAZINGIRA 

Natural Resources Management Off-Shore Engineering  

Negotiation Environment and 

Coastal Protection 

Environmental Engineering 

 
 

Environmental Disaster and Risk 

Management 
Waste Management  

Environmental Science   

Environment Health and Safety   

Aquatic environmental sciences 

and conservation 
  

Environmental science, Planning 

and management 
  

UCHUMI NA 

MIPANGO YA 

MAENDELEO 

Monitoring and Evaluation Economics 
Leadership and Good 

Governance 

Statistics and Econometrics Population and Demography  

Project Planning and Management Public Policy  

Policy Analysis   

Digital Economy   

Regional Development Planning   

NYENGINEZO 

 

 
Public Administration and  

Public Sector Management 
International Relations 

 Psychology Protocol and Diplomatic 
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LIPA MKOPO NA WENGINE WASO 


